Menene Ƙwarewar Abokin Ciniki na tushen Insight kuma Yaya kuke Gasa akansa?

Kwarewar Abokin Ciniki-1024x341

 

Cin nasarar ƙwarewar abokin ciniki dole ne a ƙirƙira ta a kusa da sakamakon da abokin ciniki ke so da farko da na ƙungiyar da suke kasuwanci da su - a wasu kalmomi, ƙwarewar abokin ciniki na tushen basira.Ƙwarewar abokin ciniki ta tushen basira duk game da ɗaukar bayanan da za a iya aiwatarwa akan abokin ciniki da kuma daidaita abubuwan da suke so da abin da ya fi dacewa da su.

Ra'ayi ne mai sauƙi a ka'idar, amma yana buƙatar kamfanoni su sake saita al'adarsu da sake fasalin ayyukansu don mai da hankali kan hanyar da ta dace ta abokin ciniki ta gaske.Yin haka yana haifar da nasara ta ƙarshe;yana sa abokan ciniki farin ciki kuma suna iya maimaita kasuwanci yayin haɓaka mahimman alamun aiki (KPIs) kamar ƙoƙarin abokin ciniki, ƙudurin tuntuɓar farko (FCR), da lokaci zuwa ƙuduri (TTR).Anan ga yadda ƙungiyoyi zasu fara gasa akan ƙwarewar abokin ciniki na tushen basira.

Dole ne ku mai da hankali kan abin da abokin ciniki ke so, ba abin da kuke tsammanin za su so ba - ko mafi muni, kawai abin da ke amfanar ku

Muna ganin wannan da yawa a cikin cibiyar sadarwa, wanda ƙungiyoyi da yawa har yanzu suna la'akari da cibiyar farashi tare da cibiyar ƙima.Yi tunani game da ƙwarewarka ta ƙarshe ta kiran lambar sabis na abokin ciniki na kamfani lokacin da kake da buƙatu mai mahimmanci na lokaci.Yayin da kuka kira don yin magana da ƙwararru, da alama nan da nan za ku ci karo da wani nau'in tsarin amsawar murya (IVR) wanda ya neme ku da ku danna lamba akan kushin bugun kiran ku ko don yin magana da buƙatarku.Wannan shine abin da kuke so?Idan akai la'akari da yawancin hulɗar murya a yau an tanada su don ƙarin buƙatun masu rikitarwa - waɗanda yawancin mafita na IVR ba su da ƙwarewa don aiwatarwa - mai yiwuwa ba.

Idan kuna aiwatar da ƙarin aiki na asali kamar biyan kuɗi ko sake saitin kalmar sirri watakila mataimaka masu sarrafa kansu suna da ma'ana, amma lokacin da batun ku ke da mahimmanci, mahimmanci, da / ko rikitarwa kuna son yin magana da ƙwararru.Madadin haka, kun zagaya da 'zagaye tare da IVR har sai kun sami takaici sosai kun fara ihu "mai karbar baki!"ko akai-akai danna zero.Idan ba a ba ku damar tsallake IVR ba, ƙwarewar ta yi muni.

Daga mahangar ƙungiyar, sun aiwatar da kyakkyawan bayani, sabon, mafita na wakili na zamani wanda ke bincika duk buzzwords na fasaha kamar Tsarin Harshen Halitta (NPL), Intelligence Artificial (AI), da Koyon Injin (ML) - me yasa abokan ciniki ba sa farin ciki. game da shi, balle amfani da shi?Ƙaddamar da saka hannun jari ba ta dogara ne akan abin da kasuwancin ke tunanin abokin ciniki ke so ba, amma sabodakasuwancinyana son abokin ciniki ya yi amfani da shi don cimmawasusakamakon kasuwancin da ake so (watau ƙananan farashi ta hanyar ƙarancin hulɗar ɗan adam).Ka tuna, za ku sami dama ɗaya kawai a ra'ayi na farko.Ta fuskar abokin ciniki, kalmar “wautar da ni sau ɗaya, kunyata ka, yaudare ni sau biyu, kunyata ni” ya zo cikin wasa lokacin da kake ƙoƙarin sa su yi amfani da wannan sabon sabon wakili.

A wani lokaci a baya, ƙila kun gaya wa abokan cinikin ku “Don Allah ku saurari wannan menu kamar yadda abubuwan faɗakarwa suka canza”, abokin cinikin ku ya saurari faɗakarwa, kuma babu abin da ya canza.Yanzu lokacin da suka ji wannan sabon wakilin kama-da-wane yana tambayar dalilin da yasa suke kira, wataƙila suna jin kamar wannan lokacin “samu” ne.Suna tsoron yin tsalle ta hanyar tsalle-tsalle ba tare da wani garantin ƙuduri ba...saboda tuna, sun kira su yi magana da ƙwararru, ba gudanar da kasuwancin kasuwanci ba.

A ƙarshe, wannan zai cutar da ƙoƙarin abokin ciniki kuma har yanzu yana buƙatar kamfanoni su yi amfani da albarkatun ɗan adam don taimakawa - yanzu tare da abokin ciniki yana takaici ko damuwa.

Dole ne ku yi amfani da injiniyan zamantakewa, ba injiniyan fasaha ba

Sabanin injiniyan fasaha - wannan yana zuwa nan, wannan yana zuwa can - injiniyan zamantakewa yana mai da hankali kan abin da zai fi dacewa don amfani da dandamali don girma.Wannan yana buƙatar kamfanoni su yi nazarin bayanan da aka girbe a cikin tafiyar sabis na abokin ciniki tare da manufar samun abubuwan da za a iya aiwatarwa waɗanda za a iya amfani da su don haɓakawa da haɓaka abubuwan more rayuwa, wanda ba al'ada ba ne a duniyar haɗin gwiwar abokan ciniki a yau: bayanan da aka girbe da nazari da aka yi amfani da shi don auna aiki shine. mayar da hankali kan rage farashi da nisantar abokan ciniki daga masu rai, mafi tsada, kuma mafi mahimmanci, kashi na kowane haɗin gwiwar abokin ciniki.Yin aiki tare da misalin wakilin mu na kama-da-wane, ƙungiya za ta iya ganin ci gaba a cikin wakili na cibiyar sadarwa idan ta sanya abokin ciniki a farko ta koyon abin da ya fi dacewa da su.

Ka yi tunanin maimakon tilasta wa abokan ciniki su gangara cikin rami na zomo na atomatik idan VA bayani ya gaishe abokin ciniki ta hanyar cewa “Hi, Ni ne taimako na kama-da-wane daga kamfanin XYZ.Wurin ku a cikin jerin gwano yana da tsaro kuma kuna da mutane XX a gaban ku.Shin akwai wani abu da zan iya taimaka muku da shi yayin da kuke jira a kan layi?"A wannan lokacin kun yarda da manufar abokin ciniki na kira, ana sanya shi cikin jerin gwano, kuma wataƙila sun fi son gwada shi yayin da suke jira tunda babu haɗari ga burinsu, lada kawai.

Don haɓaka fa'idar, da haɓaka karɓar aiki da kai, idan an gina wakili mai kama-da-wane don tattara bayanan taimako game da abokin ciniki - alal misali, tabbatar da su ta atomatik da samun mahallin game da buƙatar su ko batun - wanda za'a iya mika shi ga wakilin don haka lokacin da abokin ciniki yana da alaƙa biyun na iya samun dama ga kasuwanci.Tare da wannan hanyar muna ganin ana tsara tsarin sarrafa kansa ta hanyar da za a taimaka tare da manufar abokin ciniki, ba don karkata zuwa abubuwan da ke da mahimmanci ga kamfani ba.Abokin ciniki yana samun amsoshi cikin sauri, kuma kamfani yana samun abin da yake so kuma: ƙananan farashi, saurin kiran farko, da ƙara yawan maki masu haɓakawa.Idan kun yi amfani da aikin injiniya na zamantakewa don saka hannun jari, amfani da mafita zai bi ta rufin - garanti.

Kuna buƙatar tsallake shingen faɗuwar amana

Idan za ku tout zuba jari da za su busa zuciyar abokan cinikin ku, yaya kwarin gwiwa kuke da karɓuwa na abokin ciniki?Idan kun saka hannun jari a cikin aiki da kai kuma, alal misali, sanya lambar wayar da aka keɓe don mafita don abokan ciniki su iya kiranta kai tsaye tare da tallace-tallace mai ƙarfi ("Kira wakilin mu a wannan lambar 24 × 7; za ku so shi!") za a yi amfani?Idan ba ku da kwarin gwiwa cewa amsar wannan tambayar eh, zan ba da shawarar dabarar na iya yin kuskure.

Manyan fasaha ba sa buƙatar dabarun “gotcha”.Bayyana gaskiya da amana sune mabuɗin don cin nasara tare da ƙwarewar abokin ciniki na tushen basira.

Tambayi kanku: an tsara kayan aikin ku da awoyi a kusa da kasuwancin ku, ko abokan cinikin ku?Idan kuna sanya mafita a gaban abokan cinikin ku azaman saurin gudu, za su tuƙi daidai da shi.

 

Resource: An samo shi daga Intanet


Lokacin aikawa: Juni-01-2022

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana