Samun tattaunawa daidai: matakai 7 don mafi kyawun 'tattaunawa'

 微信截图_20220622103345

Taɗi ya kasance don manyan kamfanoni masu yawan kasafin kuɗi da ma'aikata.Ba kuma.Kusan kowace ƙungiyar sabis na abokin ciniki zata iya - kuma yakamata - tayi taɗi.Bayan haka, abin da abokan ciniki ke so.

Kusan 60% na abokan ciniki sun karɓi taɗi ta kan layi azaman hanyar samun taimako, bisa ga binciken Forrester.

Idan kun kasance tsaka-tsaki zuwa ƙananan aikin sabis na abokin ciniki, yanzu shine lokaci mai kyau don haɓaka taɗi.Kuma idan kun riga kun gabatar da shi, kuna iya son daidaitawa.

"Samar da sabis na musamman ta hanyar hira ya ƙunshi fiye da zaɓin dandalin fasaha kawai," in ji Kate Zabriskie."Chat wata hanya ce ta sadarwa ta musamman tare da tsarinta, kuma ƙungiyoyin da suka zaɓi aiwatar da taɗi suna buƙatar shirya wakilan sabis ɗin su don amfani da shi yadda ya kamata."

Zabriskie yana ba da shawarar ɗaukar waɗannan matakan:

1. Zabi mutanen da suka dace

Tare da dandamali a wurin, zaɓi ribobi na sabis waɗanda suka riga sun yi hulɗa da abokan ciniki da kyau.

Mafi mahimmanci, tambayi waɗanda za su iya rubutu da sauri kuma su ne ƙwararrun marubuta.Taɗi na iya zama ƙasa da na yau da kullun, amma harafi da nahawu suna da mahimmanci.

2. Sanya ma'auni

Tare da ƙungiyar da ke wurin, saita ƙa'idodi masu dacewa don ayyukanku don abubuwa kamar:

  • YawanHira nawa ya kamata mai wakilci ya rike a lokaci guda?Da farko, ya kamata su tsaya ga ɗaya, har ma da ƙwararrun wakilai yakamata su kiyaye shi a ƙarƙashin uku, in ji Zabriskie.
  • Batutuwa.Ba duk batutuwa ba ne suka dace da taɗi.Yanke shawarar abin da zaku iya yi akan hira - da abin da yakamata a motsa a layi - ya danganta da masana'antar ku, ƙa'idodi, zurfin ilimi da albarkatu.
  • IyakaGano batutuwa, tsawon musayar taɗi da sauran cancantar ƙaura daga taɗi zuwa yanayi daban-daban.

3. Kasance da gaskiya ga alamar ku

Horar da wakilai don amfani da yaren da ke daidai da alamar ku da salon sabis ɗin ku.Ba kwa buƙatar samun ƙarin na yau da kullun ko na yau da kullun fiye da yadda kuke tattaunawa.

Ku tambayi kanku:

  • Yaya za a fara taɗi idan abokin ciniki ya riga ya raba bayanai?
  • Wadanne kalmomi da jimloli suka yi daidai da alamar ku?
  • Waɗanne kalmomi ne ya kamata mu guje wa?
  • Yaya ya kamata wakilai su magance abokan ciniki masu fushi ko masu takaici?
  • Ta wace hanya ce gaisuwa ta bambanta?

4. Shirya don bayyananne

Yi tsammanin za ku fuskanci kololuwa iri ɗaya da kwaruruka don sabis ɗin taɗi kamar yadda kuke yi don tashoshin da kuke da su.Abokan ciniki za su yi tsammanin daidaiton sabis a cikin hira kamar yadda suka samu in ba haka ba.

Shirya wakilai tare da isassun bayanai - gami da wasu rubutattun martani ga tambayoyin gama-gari - don lokuta da yanayi lokacin da buƙatu suka canza.

5. Shirya wasu kwafi

Rubutun da aka riga aka rubuta yana taimakawa ga sauri, daidai, daidaitattun martani ga tambayoyin yau da kullun.Amma yana da haɗarin yin sautin gwangwani.

Don haka rubuta rubutun da aka shirya ta hanyar tattaunawa (watakila ku sami mafi kyawun marubucin don magance hakan).Maɓallai: Rike shi gajere.Rubuta jimloli daidai yadda ake magana da su.

6. Bita da daidaitawa

Yi bitar taɗi akai-akai waɗanda suka tafi na musamman da mummuna.Gyara mummuna ta hanyar daidaita yawancin waɗancan yanayi gwargwadon yiwuwa.Yi amfani da tattaunawar da aka yi da kyau a matsayin misalan hanyoyin magance yanayi.

7. Horar da sake (da sake kuma…)

Yi amfani da bitar taɗi azaman allo na yau da kullun don horo.Zabriskie yana ba da shawarar horon mako-mako mai sauri wanda ke mai da hankali kan mafi kyawun ayyuka ɗaya ko biyu.Tambayi wakilai don raba mafi kyawun ra'ayoyinsu.Tabo duba kwafin tattaunawar yau da kullun.Ƙimar rubutu da aka riga aka rubuta kowane wata da sabuntawa bisa buƙatu da canje-canje a fasaha, samfura da ayyuka.

 

Resource: An samo shi daga Intanet


Lokacin aikawa: Juni-22-2022

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana