Hanyoyi 7 don nuna wa abokan ciniki da gaske kuna kulawa

katako-zuciya-685x455

 

Kuna iya samun ƙwarewa mafi inganci a cikin masana'antar, amma idan abokan ciniki ba sa jin kamar kuna kula da su, ba za su kasance da aminci ba.Anan ga yadda mutanen da ke hulɗa da abokan ciniki za su iya nuna kulawa akai-akai.

 

Yawancin kungiyoyi suna ganin yana da sauƙi don koya wa ma'aikata "ƙwararrun ƙwarewa" da suke bukata don yin aikin da kyau fiye da inganta "ƙwararrun ƙwarewa."

 

Amma ƙwarewa ce mai laushi - alamun kulawa, tausayi, sauraro da damuwa - mafi mahimmanci ga kwarewar abokin ciniki.

 

"Mafi kyawun dabarun ku shine ku koya wa ma'aikatan ku yadda kula da abokan ciniki ke kama da aiki," in ji Jon Gordon, marubucin The Carpenter."Lokacin da suka ga yadda ake jin daɗin kulawa, da kuma yadda kyakkyawar kulawar kasuwanci take, za ku sami siyan ƙungiyar ku da ci gaba da shiga."

 

To yaya kulawa yayi kama?Anan akwai hanyoyi bakwai ma'aikata zasu iya nuna kulawa:

 

1. Kasancewa fiye da kowane lokaci

 

Yayin da kasuwancin ke ƙara rikitarwa ta hanyar fasaha, galibi abubuwa ne masu sauƙi waɗanda za su iya sa abokan ciniki su ji daɗi.Ba abokan ciniki cikakken hankalin ku ta hanyar cire idanu da kunnuwa daga duk abubuwan da ke kewaye da ku lokacin da suke magana.Sau da yawa, ma'aikata suna rubuta imel ko amsa layin ringing yayin da abokin ciniki yana tare da su.

 

Dole ne shugabanni su kafa misali a nan, su ajiye abubuwan da ke raba hankali yayin da suke tattaunawa da ma'aikata.

 

2. Tsawaita tayin

 

Bayar don taimakawa, amma kar a shawagi.Idan abokan ciniki sun ziyarce ku, gane su da sauri, idan ba nan da nan ba, kuma ku ba da taimako.

 

Tabbas, kasuwanci da yawa yana faruwa akan layi da ta waya kwanakin nan.Don haka lokacin da abokan ciniki ke kan layi, ba da zaman taɗi, amma ba su da tayin akwatin taɗi suna tashi akai-akai.A wayar, ƙare kowane tattaunawa tare da ƙarin tayin don taimakawa, idan abokan ciniki suna tunanin wani abu dabam.

 

3. Sanya shi na sirri

 

Yawancin ma'aikatan gaba-gaba suna iya koyan lokaci mai tsawo da suka wuce don magance abokan ciniki da suna don yin kwarewa ta sirri.Wannan har yanzu yana da gaskiya.Amma ƙara ƙwaƙwalwar ajiya - ƙila yana nufin abin da ya faru a baya ko bayanan sirri da abokan ciniki suka raba wani lokaci - yana nuna kuna kula da mutumin, ba kawai ciniki ba.

 

Yawancin ma'ajin bayanai suna barin wuri don bayanin kula.Ƙarfafa ma'aikata su yi gajeren bayanin kula waɗanda su da abokan aiki za su iya amfani da su azaman nassoshi ga maganganun da suka gabata waɗanda za a iya kuma ya kamata a sake ambata.A gefe guda, ƙila su so su lura da abubuwan da bai kamata a tattauna da abokan ciniki ba.

 

4. Nuna girmamawa

 

Tabbas, ma'aikatan da ke hulɗa da abokan ciniki sun san su zama masu daraja.Akwai ƙarin matakan da za ku iya ɗauka don nuna girmamawa fiye da saurare a hankali, magana mai kyau da amfani da sauti mai daɗi.

 

Misali: Nuna wa abokan ciniki girmamawa ta hanyar gane wani abu da suka yi.Zan iya zama mai sauƙi kamar yaba su akan zaɓin da suka yi yayin oda.Ko kuma, idan sun bayyana wani abin da aka cimma - watakila haɓakar aiki, kammala 5K, kammala karatun koleji na yaro - yayin tattaunawar gina dangantaka, yaba su akan ƙoƙarin da aka yi don cimma hakan.Kuma ku lura da shi a cikin asusun su don ku iya bin ɗan lokaci a hanya.

 

5. Kasance tabbatacce

 

Yana da kusan ba zai yuwu a saita sautin kulawa ba yayin magana mara kyau game da aikinku, masu fafatawa, abokan ciniki, masana'antu, yanayi ko kowane abu.Al'ada mara kyau ba ita ce mai kulawa ba.

 

"Idan ka ga mai kyau, ka nemi mai kyau kuma ka sa ran mai kyau, za ka sami mai kyau kuma mai kyau ya same ka," in ji Gordon."Za ku iya amfani da wannan ƙa'idar ta yin ƙoƙari don dakatar da tunanin abokan ciniki a matsayin 'mai ban haushi,' 'mabukata,' 'marasa hankali' ko 'ɓata lokaci na'."

 

Ba dole ba ne ma'aikata su yi wa kansu sutura, ko kwastomomi ko junansu.Amma za ku iya ƙirƙirar yanayi mai kyau, kulawa ta hanyar inganta abubuwa masu kyau da kuma neman mafita ga matsalolin - kuma ba yin gunaguni game da waɗannan matsalolin ba.

 

6. Yi nishadi

 

Dariya alamar kulawa ce.Duk zance da musanya ba dole ne su zama duka kasuwanci ba.Dace da barkwanci daga gare ku ko abokan ciniki hanya ce mai ƙarfi don gina haɗin gwiwa mai ƙarfi.

 

Aƙalla, yi wa kanku dariya don ɗan kuskure - amma kada ku yi dariya game da babban kuskuren da ke damun abokan ciniki.

 

Nuna halin ku tare da abokan ciniki.

 

7. Tafi nisan mil

 

Nemo hanyoyin da za a sa kowane hulɗa ya ɗan fi kyau.Ƙananan ayyuka, kamar tafiya abokan ciniki zuwa ƙofar ko ta gidan yanar gizon ku, suna nuna kuna sha'awar abokan ciniki da yadda ake bi da su.

 

Bibiyi kira don tabbatar da cewa komai ya tafi kamar yadda ake tsammani yana da ma'ana sosai, ma.

 

Kwafi daga Albarkatun Intanet


Lokacin aikawa: Mayu-25-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana