7 dalilai don kori abokan ciniki, da yadda ake yin shi daidai

AdobeStock_99881997-1024x577

Tabbas, ba ku kori abokan ciniki kawai saboda suna fuskantar kalubale.Ana iya fuskantar ƙalubale, kuma ana iya magance matsalolin.Amma akwai lokuta da dalilai don tsarkakewa.

Anan akwai yanayi bakwai lokacin da kuke son yin la'akari da kawo ƙarshen dangantakar abokin ciniki.

Lokacin abokan ciniki:

  1. kokawa akai-akai game da al'amura marasa mahimmanci kuma suna da matsala
  2. suna ci gaba da zagi ko cin zarafi ga ma'aikatan ku
  3. ba ku da damar ba ku ƙarin kasuwanci
  4. kar a nuna sabon kasuwanci
  5. ba su da riba (watakila ma sa ku rasa kuɗi)
  6. shiga ko bayar da shawarar ayyukan da ba su dace ba ko abin tambaya, da/ko
  7. daina fada cikin manufa ko dabi'u.

Duk da haka, ba kawai kuna cire abokan cinikin da suka daɗe ba ko tsoffin abokai waɗanda ba zato ba tsammani ba su dace da ƙirar ba.Amma lokacin da kuke yanke shawarar waɗanne abokan ciniki za ku bari, yi la'akari da yuwuwar lamarin na iya canzawa.Idan yana yiwuwa ya canza, kar a daina su tukuna.

Amma abokan cinikin da suka gabatar da batutuwa fiye da ɗaya yakamata su kasance farkon waɗanda za ku koma wani wuri cikin sauri da dabara.

Yadda za a yi

Anan akwai matakai daga kwararrun sabis na abokin ciniki waɗanda zaku so ɗauka lokacin da kuka yanke shawarar raba hanya tare da wasu kwastomomi:

  1. Ka kasance mai godiya da tabbatacce.Ba dole ba ne ka kawo karshen dangantakar abokan ciniki a kan bayanin kula mai tsami (ko da yanayi ne mai tsami).Godiya ga abokan ciniki don gwada samfuran ku, aiki tare da ma'aikatanku ko fuskantar ayyukanku.Zai iya zama mai sauƙi kamar, "Muna godiya da yadda kuke gwada mu."
  2. Tsara halin da ake ciki.Ba kwa so ku faɗi wani abu da za a iya ɗaukar kai hari na sirri, kamar, "Mun sami wahalar yin aiki da ku" ko "Kullum kuna buƙatar yawa."Madadin haka, tsara shi ta hanyar da za ta sanya ku cikin wani laifi ta tunatar da su rubuce-rubucen yanayi waɗanda suka kai ku wannan lokacin.Alal misali, "Buƙatar ku ta X ba ta wuce iyakar abin da muke bayarwa ba, kuma kun yarda cewa ba za ku gamsu ba idan ba za mu iya yin hakan ba" ko "Kun tuntube mu bayan kaya biyar na ƙarshe don gaya muku. ba su gamsu da odar ku ba.Da alama ba ma yin aiki mai kyau da zai sa ku farin ciki."
  3. Yada fatan alheri.Sau da yawa kuna iya kawo ƙarshen dangantakar cikin sauri da dabara idan kun yi wani abu da ke sa kwastomomin da ke tashi su ji kamar masu nasara.Wannan na iya zama tayin dawo da kudade ko soke daftari na ƙarshe.Yana taimaka musu suyi tafiya suna jin kamar tafiya ce mai kyau yayin da ta dade.Ka ce wani abu kamar, “Bai kamata ku biya kuɗin gogewar da bai faranta muku rai ba.Don haka ne zan bayar da kudaden da za a mayar da ita a watan da ya gabata.”
  4. Yi hakuri.Kuna iya tunanin cewa waɗannan kwastomomin suna bin ku uzuri, amma za ku ƙarasa da mafi kyawun bayanin ta hanyar ba su uzuri.Neman uzuri yana hana su jin kamar wanda ya yi kuskure kuma yana taimaka musu su shuɗe bacin rai da wuri.Ka ce wani abu kamar, "Muna so mu yi tunanin cewa samfurinmu/sabis ɗinmu ya dace da kowa.Amma ba haka lamarin yake ba, kuma na yi hakuri da hakan.”
  5. Bayar da madadin.Kar a bar abokan ciniki a rataye.Ka sanar da su yadda za su dauko inda kake barin su.Ka ce, "Kuna so ku gwada X, Y ko Z. Ɗaya daga cikinsu zai iya zama da amfani a gare ku a yanzu.Mafi alheri.”

 

Resource: An samo shi daga Intanet


Lokacin aikawa: Satumba-14-2022

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana