Hanyoyi 5 don lafiyayyen baya a wurin siyarwa

Ma'aurata masu farin ciki maza da mata tare da akwatuna don ƙaura a sabon gida

Yayin da matsalar wurin aiki gabaɗaya ita ce mutane suna ciyar da yawancin kwanakin aikin su a zaune, ainihin akasin haka shine gaskiya ga ayyuka a wurin siyarwa (POS).Mutanen da ke aiki a wurin suna ciyar da mafi yawan lokutansu akan ƙafafunsu.Tsaye da gajeriyar nisan tafiya haɗe tare da sauye-sauye na alkibla akai-akai suna sanya damuwa akan haɗin gwiwa kuma suna haifar da tashin hankali a cikin tsarin tallafi na tsoka.Ayyukan ofis da ɗakunan ajiya suna kawo nasu ƙarin yanayin damuwa.Ba kamar aikin ofis ba, a zahiri muna ma'amala da ayyuka iri-iri da abubuwa da yawa.Duk da haka, yawancin aikin ana yin su a tsaye, wanda ke kawo mummunan tasirin da aka ambata.

Sama da shekaru 20 yanzu, Cibiyar Kiwon Lafiya da Ergonomics a Nuremberg ta shagaltu da haɓakar ergonomic na wuraren aiki.Lafiyar ma'aikaci a koyaushe yana tsakiyar aikin su.Ko a ofis ko a cikin masana'antu da sana'o'i, abu ɗaya koyaushe gaskiya ne: kowane yunƙuri don inganta yanayin aiki dole ne ya yi amfani da ƙa'idodi da ƙa'idodi da ke akwai kuma ya zama cikakkiyar fahimta ga waɗanda ke da hannu. 

ergonomics na kan-site: m ergonomics

Haɓaka fasaha kawai suna da ƙima idan an yi amfani da su da kyau.Wannan shine abin da masana ke nufi lokacin da suke magana game da "ergonomics halayya".Za'a iya cimma burin ne kawai a cikin dogon lokaci ta hanyar ɗorewa na ingantaccen ɗabi'a na ergonomically. 

Tukwici 1: Takalma - mafi kyawun ƙafar gaba 

Takalma suna da mahimmanci musamman.Ya kamata su kasance masu jin daɗi kuma, inda zai yiwu, kuma suna da kafaffen kafa na musamman.Wannan yana ba su damar hana gajiya da wuri lokacin da suke tsaye na dogon lokaci kuma tallafin da suke bayarwa zai sami sakamako mai natsuwa akan haɗin gwiwa.Takalma na aikin zamani sun haɗu da ta'aziyya, aiki da salo.Duk da duk abin da ke da hankali, ƙafar mace kuma tana jin daɗin yin ta cikin rana ba tare da diddige ba.

Tukwici na 2: Falo – marmaro a cikin matakin ku duk tsawon yini

Bayan counter, mats suna sauƙaƙa tsayawa a kan benaye masu wuya, yayin da elasticity na kayan yana ɗaukar matsa lamba daga haɗin gwiwa.Ƙananan motsin motsi yana haifar da watsewa mara kyau a tsaye kuma yana motsa tsokoki don yin motsin ramuwa.Kalmomin magana shine 'bankuna' - an gudanar da bincike mai yawa a cikinsu kuma, kamar yadda binciken IGR ya gano.Rufin bene na zamani na zamani yana ba da gudummawa ta hanya mai ɗorewa don rage nauyi akan tsarin locomotor lokacin tafiya da tsayawa.

Tukwici na 3: Zama – Kasancewa da aiki yayin zaune

Menene za a iya yi don hana lokacin tsayawa cak?Don ɗaukar nauyi daga haɗin gwiwar tsarin locomotor, ana iya amfani da taimakon tsaye a wuraren da ba a ba da izinin zama ba.Abin da ya shafi zama a kan kujerar ofis kuma ya shafi kayan taimako na tsaye: ƙafafu a ƙasa, sanya kanka kusa da tebur kamar yadda zai yiwu.Ƙirƙira tsayin daka ta yadda ƙananan hannaye suna hutawa da sauƙi a kan hannu (waɗanda suke daidai da saman saman tebur).Gishiri da gwiwoyi yakamata su kasance a kusa da digiri 90.Zama mai ƙarfi ya zo da shawarar kuma ya ƙunshi canza wurin zama akai-akai daga annashuwa, kintsin matsayi har zuwa kifaye a gefen kujerar gaba.Tabbatar cewa kayi amfani da madaidaicin matsi don aikin takalmin gyaran kafa na kujerar baya kuma gwada yadda zai yiwu kar a kulle wannan.Mafi kyawun abu shine koyaushe kasancewa cikin motsi, koda lokacin zaune.

Tip 4: Lankwasawa, ɗagawa, da ɗauka - dabarar da ta dace 

Lokacin ɗaga abubuwa masu nauyi, koyaushe gwada ɗagawa daga wuri mai tsumma, ba tare da baya ba.Koyaushe ɗaukar ma'auni kusa da jiki kuma ku guje wa nauyin da bai dace ba.Yi amfani da na'urorin sufuri duk lokacin da zai yiwu.Har ila yau, guje wa lankwasa da wuce gona da iri ko gefe ɗaya ko mikewa lokacin da ake cikawa ko cire abubuwa daga ɗakunan ajiya, ko a cikin ɗakin ajiya ne ko a ɗakin tallace-tallace.Kula da ko tsani da kayan hawan hawa sun tabbata.Ko da yana buƙatar yin shi da sauri, koyaushe bi ka'idodin lafiya da aminci na sana'a da na ƙungiyoyin kasuwanci!

Tip 5: Motsi da shakatawa - duk a cikin iri-iri ne

Tsaye kuma abu ne da za a iya koyo: tashi tsaye, mayar da kafadunku sannan kuma ku nutse su ƙasa.Wannan yana tabbatar da yanayin annashuwa da sauƙin numfashi.Abu mafi mahimmanci shine ci gaba da motsi: kewaya kafadu da kwatangwalo, girgiza kafafun ku kuma tashi a kan kafafunku.Tabbatar cewa kun sami isasshen hutu - kuma ku ɗauki su.Wani ɗan gajeren tafiya zai samar da motsi da iska mai dadi.

 

Kwafi daga albarkatun Intanet

 


Lokacin aikawa: Maris 17-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana