Mabuɗan Kiran Dumi Da Sanyi

mata-abokin ciniki-aiki-aiki-tare da-lasifikan kai-1024x683

Yayin da kuka sani kuma ku fahimta game da kasuwancin masu yiwuwa da ciwon kai, za ku zama masu sahihanci yayin kira mai sanyi da sanyi na kowane iri - ko tsarin ku na taron masana'antu ne, ta wayar tarho, ta imel ko kafofin watsa labarun.

Don haka, yi binciken ku kuma bi waɗannan maɓallan don yin kira mai inganci:

Zafafan Kira

Kira mai dumi yana da fa'idar ta'aziyya.Kiran ku, niyya, da hulɗar ku ana aƙalla abin da ake tsammani kuma ake so.

  • Dumi dumin kira.Aika wani abu mai mahimmanci kafin kayi kira mai daɗi.Farar takarda, rahoton yanayin masana'antu ko haɗin kai zuwa labarin da ya dace zai ba ku ma'anar haɗi.
  • Kira ko imel,gabatar da kanka da tambayar ko sun sami abin da kuka aiko.Tambayi: "Yaya ya taimaka?""Na sami X mai ban sha'awa.Me kika kwashe?”ko "Me kuma kuke son gani?"Duk waɗannan tambayoyin zasu taimaka buɗe tattaunawa game da abin da ke da mahimmanci a gare su - da kuma yadda za ku iya taimakawa.
  • Haɗa.Yi tambayoyin da ke ba da damar masu yiwuwa su buɗe game da buƙatun da ba a cika ba: "Na san mutane da yawa a cikin masana'antar ku suna fama da X. Yaya hakan ke faruwa a gare ku?""Na ga ka sake buga labari akan X. Ta yaya lamarin ya shafe ka?"
  • Ka kwantar da hankalinka.Ku kwantar da hankalinku ku shagaltu.Ba kwa son bayar da mafita a yanzu - ko kuma kiran da aka yi da dumi-duminsa na iya jin kamar ana siyar da shi sosai, kuma masu buƙatu za su ji haushin sa kuma su tura baya.
  • Ƙarshe shi.Gwada iyakance kira mai dumi zuwa mintuna biyar.Ka ce, “Idan kuna da ƴan mintuna kaɗan, zan iya raba wasu bayanai waɗanda zasu taimaka.Idan ba haka ba, yaushe za mu sake yin magana kan abin da ke faruwa?”

Kiran sanyi

Kiran sanyi ya fi harbi a cikin duhu - wanda ke sa a fahimci cewa wasu masu siyarwa suna jin tsoro ko tsoronsa.Ta hanyar kimanta ɗaya daga cikin binciken Jami'ar Baylor, kawai 2% na kiran sanyi yana haifar da taro.Duk da haka, wasu bincike daga The Rain Group ya nuna cewa 70% na abokan ciniki suna so su ji daga masu tallace-tallace a farkon tsarin siyan su.Wannan yana nufin akwai kaso na masu yiwuwa waɗanda ke shirye su saurari wanda zai iya yin alkawarin mafita mafi kyau.

Kiran sanyi na iya biyan kuɗi (sami takardar yaudarar kiran sanyi) - ɗaya ce kawai daga cikin hanyoyin da masu siyarwa za su iya gano sabbin abubuwan da ba a san su ba a baya, mutanen da ba su ji daɗin halin da suke ciki ba, ko aƙalla suna son sauraron tayin mafi kyau.Ba za ku iya yin kasala ba cikin sauƙi: Yawancin lokaci yana ɗaukar yunƙurin kiran sanyi takwas don samun nasara, bisa ga bincike daga Telenet and Ovations Sales Group.

Don haka, kusanci kira ko ziyarci kamar haka:

  • Kasance da kwarin gwiwa.Kuna buƙatar ƙara ƙarfin gwiwa lokacin da kuka gano kanku da kamfanin ku.Sai a dakata.Ana iya jarabtar ku don tsalle cikin farar, amma kuna so ku ba masu yiwuwa ɗan lokaci don yin alaƙa da su ta wata hanya.
  • Haɗa.Yanzu da masu yiwuwa ke ƙoƙarin gano yadda suka san ku, yi haɗin kai na gaske.Ambaci lambar yabo da mutum ko ƙungiyar da aka samu: “Barka da haɓaka.Yaya lamarin yake zuwa yanzu?”Kawo almajiri."Na ga kun tafi Jami'ar X.Yaya kuka ji?"Gane lokacin aiki: “Kun kasance a kamfanin X sama da shekaru goma.Yaya kuka fara can?”
  • Amsa.Masu yiwuwa za su iya amsa tambayar ku ta sirri kafin yin tambaya, "To me yasa kuke kira?"Kiyaye hasken yanayi tare da wani abu kamar, "Na ji daɗin tambaya."Ko, "Na kusa manta."
  • Ku kasance masu gaskiya.Yanzu ne lokacin da za a shimfiɗa shi a can.Bayyana a cikin jimloli uku ko ƙasa da abin da kuke yi da wanda kuke taimakawa.Misali, "Ina aiki tare da manajoji a masana'antar X waɗanda suke yin X. Yawancin lokaci suna son haɓaka X."Sai ka tambayi, "Shin wannan yana kama ku?"
  • Bude shi.Masu yiwuwa za su ce e ga wannan tambayar.Kuma yanzu da kuka yi nasarar sa su bayyana wata damuwa, za ku iya cewa, “Ƙarin bayani game da hakan.”

 

Resource: An samo shi daga Intanet


Lokacin aikawa: Maris 22-2023

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana