Kuna son inganta ƙwarewar abokin ciniki?Yi aiki kamar farawa

Baƙar fata-mace-app-685x355 

Marubuciya Karen Lamb ta rubuta, “Shekara ɗaya daga yanzu, da ma kun fara yau.”Tunani ne wanda farawa mafi girma da sauri ya ɗauka zuwa ƙwarewar abokin ciniki.Kuma duk ƙungiyar da ke son inganta ƙwarewar abokin ciniki za ta so ta ɗauka, ma.

Idan kuna tunanin haɓaka ƙwarewar abokin ciniki, daina tunani kuma fara aiki a yau.

 

Farawa waɗanda ke tunani, aiwatarwa da kuma rungumar dabarun sabis na abokin ciniki suna haɓaka da sauri kuma suna samun nasara fiye da ƙungiyoyin takwarorinsu, bisa ga bincike daga Zendesk.

 

Wannan binciken yana da fa'ida ga duk kasuwancin ko kun kasance farkon ko almara a cikin masana'antar ku: Saka hannun jari a ingantaccen ƙwarewar abokin ciniki yana haɓaka kasuwanci.

 

"Yana da kyau a ba da fifikon samfuran ku a farkon tafiyar ku, amma kada kuyi tunanin yadda kuke siyarwa ko tallafawa abokan cinikin ku," in ji Kristen Durham, mataimakin shugaban farawa a Zendesk."Mun san cewa CX yana tasiri kai tsaye ga amincin abokin ciniki da riƙewa, kuma ko kai ne wanda ya kafa farkon lokaci, ɗan kasuwa na gaba, ko jagoran goyon bayan abokin ciniki da ke neman haɓaka ayyukan kasuwanci, bayananmu sun nuna cewa da zarar kun sanya abokan ciniki a tsakiyar tsare-tsaren ku, da sauri za ku tsara kanku don samun nasara na dogon lokaci."

 

Labarun nasara suna da abu guda ɗaya

 

Masu bincike sun gano yawancin labarun nasarar farawa suna da abu ɗaya a cikin kowa: Kamfanonin sun ɗauki tsari mai kyau, tashoshi da yawa don sabis na abokin ciniki da tallafi daga farko.

 

Ba su kusanci shi azaman tunani na baya ba, sashe ɗaya ko aikin amsawa na musamman.Madadin haka sun gasa ƙwarewar abokin ciniki cikin ayyukan aiki daga tafiya, sun haɗa da mutane da yawa - idan ba duka ba - mutane kuma sun himmatu wajen samar da kyakkyawar tafiya ta abokin ciniki.

 

"Abokan ciniki sun yi tsammanin ƙarin kamfanoni, ba tare da la'akari da girman su, shekaru, ko masana'antu ba," in ji Jeff Titterton, babban jami'in tallace-tallace a Zendesk."Samun bambance-bambancen goyon bayan abokin ciniki na iya zama bambanci tsakanin kasawa ga ma'auni da kuma zama ƙungiya mai nasara, mai sauri".

 

Hanyoyi 4 don inganta kwarewa a ko'ina

 

Ko kun kasance farawa, sabon kamfani ko ƙungiyar da ke son haɓaka ƙwarewar abokin ciniki, ga ra'ayoyi daga farawa waɗanda suka dace:

 

1.Make ainihin lokaci, taimako na sirri fifiko.Mafi nasara farawa - Unicorns a cikin binciken - sun karɓi tashoshi kai tsaye har ma da sauri fiye da sauran sababbin kamfanoni.Sun saka hannun jari a cikin mutane da fasaha don sarrafa taɗi ta kan layi da kiran waya don ba abokan ciniki ƙwarewar kai tsaye.

 

2. Kasance inda abokan ciniki ke cikin rayuwarsu ta yau da kullun.Abokan ciniki suna karuwa akan kafofin watsa labarun kuma suna son yin fiye da yin hulɗa tare da abokai da dangi yayin da suke gungurawa da aikawa.Don inganta ƙwarewar abokin ciniki, kar a sami gaban kafofin watsa labarun kawai.Kasance mai aiki da amsawa akan tashoshi na kafofin watsa labarun.Buga yau da kullun kuma - idan ba za ku iya kasancewa a wurin ba kowane lokaci - kula da sa'o'i lokacin da ribobi na sabis na abokin ciniki ke samuwa don amsawa cikin mintuna na saƙonnin abokin ciniki da/ko tambayoyi.

 

3. Ci gaba da FAQs.Masu bincike sun ba da shawarar FAQs da cibiyoyin taimakon kan layi suna da aƙalla labarai 30 da/ko an buga amsoshi.Mafi mahimmanci, waɗannan 30 (50, 70, da dai sauransu) suna buƙatar zama na zamani.Mai da alhakin ƙungiya ko mutum ɗaya don goge saƙon aƙalla kowane wata don tabbatar da cewa an buga mafi yawan bayanan yanzu.

 

4. Saita da saduwa da tsauraran martani da lokutan ƙuduri.Masu bincike sun ba da shawarar amsa nan take, mai sarrafa kansa, gane lambobin kan layi ko imel.Daga nan, mafi kyawun ayyuka shine a ba da amsa da kanka a cikin sa'o'i uku kuma a warware cikin sa'o'i takwas.Aƙalla, sanar da abokan ciniki cewa kuna aiki kan ƙuduri a cikin waɗannan sa'o'i takwas da kuma lokacin da za su iya sake jin labarin ku.

 

An karbo daga Intanet


Lokacin aikawa: Nuwamba-06-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana