Hanyoyi 6 da ya kamata ku bi kafin fara shawarwari

taron kungiya-3

 

Ta yaya za ku yi tsammanin samun zuwa "eh" a cikin shawarwari idan ba ku sami "eh" tare da kanku ba kafin tattaunawar?Cewa "eh" ga kanka tare da tausayi ya zo kafin yin shawarwari da abokan ciniki.

Anan akwai shawarwari guda shida waɗanda zasu taimaka muku samun nasarar tattaunawar ku zuwa kyakkyawan farawa:

  1. Sanya kanku a cikin takalmanku.Kafin ku yi shawarwari da wani, gano menenekabukata - mafi zurfin bukatu da dabi'u.Sanin kai na iya taimaka maka ka mai da hankali kan zaɓuɓɓukan da ke aiki ga kowa da kowa.Da yawan sanin abubuwan da kuke so, gwargwadon yadda zaku iya fitar da zaɓuɓɓukan ƙirƙira waɗanda suka dace da bukatun kowa.
  2. Haɓaka "Mafi kyawun Madadi zuwa Yarjejeniyar Tattaunawa" (ko BATNA) na ciki.Ba koyaushe za ku iya sarrafa abin da ke faruwa da ku ba, amma kuna iya yanke shawarar yadda za ku yi.Babban abin da ke hana mu samun abin da muke so a rayuwa ba shine ɗayan ba.Babban cikas shine kanmu.Muna samun hanyarmu.Yi la'akari da hangen nesa mai nisa don taimaka muku yanke shawara cikin nutsuwa da sarari.Kar a mayar da martani cikin gaggawa.Idan kun ji motsin rai kafin, lokacin da kuma bayan kowane matsala mai matsala, ɗauki ɗan lokaci kuma ku duba halin da ake ciki daga nesa.
  3. Gyara hoton ku.Waɗanda suke kallon duniya a matsayin “masu ƙiyayya” za su ɗauki wasu a matsayin abokan gaba.Wadanda suka yi imani cewa duniya tana da abokantaka sun fi dacewa da manyan wasu a matsayin abokan hulɗa.Lokacin da kuke tattaunawa, zaku iya zaɓar ganin buɗewa don magance matsala tare da haɗin gwiwa tare da ɗayan, ko kuna iya zaɓar ganin yaƙin cin nasara ko asara.Zaɓi don tabbatar da hulɗar ku mai kyau.Laifin wasu yana ba da iko kuma yana sa shi ma da wahala a kai ga ƙarshe na nasara.Nemo hanyoyin haɗin gwiwa tare da sauran ɓangarori.
  4. Tsaya a yankin.Mai da hankali kan halin yanzu yana buƙatar barin abubuwan da suka gabata, gami da abubuwan da ba su da kyau.Ka daina damuwa game da abin da ya gabata.Bacin rai yana kawar da hankalin ku daga abin da ke da mahimmanci.Abin da ya gabata ya wuce.Ci gaba yana da amfani ga kowa.
  5. Nuna girmamawa ko da ba a kula da ku ba.Idan maƙiyinku ya yi amfani da mugayen kalmomi, yi ƙoƙarin zama mai sanyi da ladabi, haƙuri da juriya.Yi la'akari da yanayin kuma gano ainihin abin da kuke so da kuma yadda za ku iya jurewa don biyan bukatunku.
  6. Ku nemi ribatar juna.Lokacin da ku da abokan tattaunawar ku ke neman yanayin "nasara", kun matsa daga "ɗauka zuwa bayarwa."Dauke yana nufin mayar da hankali kan buƙatun ku kawai.Lokacin da kuke bayarwa, kuna ƙirƙirar ƙima ga wasu.Bayarwa baya nufin asara.

 

An karbo daga Intanet


Lokacin aikawa: Oktoba-20-2021

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana